You are here: HomeNews UpdateLatest NewsTop Stories53 nanalong partylists inanunsyo ng Comelec

53 nanalong partylists inanunsyo ng Comelec

By  Posted in Top Stories Tuesday, 28 May 2013 11:05
Inanunsyo ngayon ng Comelec ang kabuuan ng 53 nanalong partylist, kasama ang bilang ng kanilang makukuhang pwesto sa pagpasok ng 16th Congress.
 
Ayon sa Comelec na umaakto bilang National Board of Canvassers (NBoC), 38 karagdagan ang kanilang isinama mula sa 14 na unang naianunsyo noong nakaraang linggo.
 
Tanging ang Buhay ang may tatlong upuan.
 
Dalawa naman ang makukuhang pwesto ng mga sumusunod:
 
A Teacher
BayanMuna
1CARE
Akbayan
Abono
Ako Bicol
OFW Family
Gabriela
COOP-NATCCO
Agap
Cibac
Magdalo
An Waray
 
Habang tig-iisa naman sa mga sumusunod:
 
Abamin
Act Teachers
Butil
Amin
ACT-CIS
Kalingga
LPGMA
TUCP
Yacap
Agri
Angkla
ABS
Diwa
Kabataan
Anakpawis
Alay Buhay
Aambis Owwa
1 Sagip
AVE
Ating Coop
Abakada
AMA
Ang Nars
 
 
Narito ang mga nominees na uupo sa Kamara:
 
Buhay nominees:
Mariano Michael M. Velarde, Jr.
Jose L. Atienza, Jr.
William Irwin C. Tieng
 
A Teacher nominees:
Mariano U. Piamonte, Jr.
Julieta R. Cortuna
 
Bayan Muna nominees:
Neri J. Colmenares
Carlos Isagani T. Zarate
 
1CARE nominees:
Edgardo R. Masongsong
Michael Angelo C. Rivera
 
Akbayan nominees:
Walden F. Bello
Ibarra M. Gutierrez III
 
Abono nominees:
Conrado M. Estrella III
Francisco Emmanuel R. Ortega III
 
Ako Bicol nominees:
Christopher S. Co
Rodel M. Batocabe
 
OFW Family nominees:
Roy V. Señeres, Sr.
Juan Johnny R. Revilla
 
Gabriela nominees:
Luzviminda C. Ilagan
Emerenciana A. De Jesus
 
COOP-NATCCO nominees:
Cresente C. Paez
Anthony M. Bravo
 
Agap nominees:
Nicanor M. Briones
Rico B. Geron
 
Cibac nominees: (with pending issues)
Luis K. Lokin, Jr.
Bibiano C. Rivera, Jr.
 
Sherwin N. Tugna
Cinchona C. Cruz-Gonzales
 
Magdalo nominees:
Gary C. Alejano
Francisco Ashley L. Acedillo
 
An Waray nominees:
Neil Benedict A. Montejo
Jude A. Acidre
 
Abamin nominee:
Maximo B. Rodriguez, Jr.
 
Act Teachers nominee:
Antonio L. Tinio
 
Butil nominee:
Agapito A. Guanlao
 
Amin nominee: (with pending issues)
Amabella L. Carumba
 
Sitti Djalia A. Turabin-Hataman
 
ACT-CIS nominee:
Jerome V. Oliveros
 
Kalinga nominee:
Abigail Faye C. Ferriol
 
LPGMA nominee:
Arnel U. Ty
 
TUCP nominee: (with pending issues)
Raymond Democrito C. Mendoza
 
Roland C. De la Cruz
 
Yacap nominee:
Carol Jayne B. Lopez
 
Agri nominee:
Michael Ryan A. Enriquez
 
Angkla nominee:
Jesulito A. Manalo
 
ABS nominee:
Catalina G. Leonen-Pizarro
 
Diwa nominee:
Emmeline Y. Aglipay
 
Kabataan nominee:
James Mark Terry L. Ridon
 
Anakpawis nominee:
Fernando L. Hicap
 
Alay Buhay nominee:
Weslie T. Gatchalian
 
Aambis Owwa nominee:
Sharon S. Garin
 
1 Sagip nominee:
Erlinda M. Santiago
 
AVE nominee:
Eulogio R. Masaysay
 
Ating Koop nominee: (with pending issues)
Roberto C. Mascariña
 
Isidro Q. Lico
 
Abakada nominee: (with pending issues)
Jonathan A. De la Cruz
 
Artemio G. Tuquero
 
AMA nominee:
Ricardo M. Agapito
 
Ang Nars nominee:
Leah Primitiva G. Samaco-Paquiz
Read 1553 times Last modified on Tuesday, 28 May 2013 17:12

Contact Us

  • Address: 2406 Nobel corner Edison Streets, Makati City Philippines
  • Tel: +(632) 843 0116
  • Fax: +(632) 843 0116
  • Email:  This email address is being protected from spambots. You need JavaScript enabled to view it.